Câu hỏi được gửi đến từ chị L.T.T Đồng Nai

Tôi sinh năm 1991, chồng tôi sinh năm 1989. Năm 2013 chung tôi kết hôn và đăng ký kết hôn tại Biên Hòa, Đồng Nai. Năm 2016 chồng tôi đi xuất khẩu lao động tại Nhật từ đó 2 vợ chồng ít quan tâm nhau. Năm 2017 tôi và chồng không còn bất cứ liên lạc gì nữa. Nay tôi muốn ly hôn với chồng tôi. Tôi muốn hỏi thủ tục để ly hôn với chồng tôi?

Luật sư tư vấn:

Sau khi nhận được câu hỏi của chị Luật sư xin tư vấn như sau:

I. Về quyền ly hôn:

Luật sư tư vấn căn cứ Điều 51 Luật hôn nhân và gia đình 2014 thì Vợ, chồng hoặc cả hai người có quyền yêu cầu Tòa án giải quyết ly hôn.

II. Thẩm quyền giải quyết:

Do một bên đang làm việc tại nước ngoài nên Luật sư tư vấn căn cứ Điều 35, Điều 37 và Điều 39 Bộ luật tố tụng dân sự 2015 thì thẩm quyền giải quyết trọng vụ việc này là Tòa án nhân dân cấp tỉnh.

Về  hồ sơ ly hôn gồm có:

– Đơn ly hôn (Trường hợp khách hàng ở xa Luật sư tư vấn có thể thực hiện dịch vụ soạn đơn)

– Bản chính Giấy đăng ký kết hôn

– Bản sao có chứng thực Sổ hộ khẩu, CMND của người khởi kiện

– Bản sao có chứng thực Giấy khai sinh của con

– Giấy tờ chứng minh người vợ đang ở nước ngoài (nếu có). Nếu các giấy tờ này do cơ quan có thẩm quyền của nước ngoài cấp thì cần phải hợp pháp hóa lãnh sự và dịch công chứng sang tiếng Việt. (Luật sư sẽ tư vấn trong trường hợp cụ thể)

2. Dịch vụ hỗ trợ ly hôn với cá nhân ở nước ngoài

Công ty luật 2A cung cấp dịch vụ ly hôn trọng gói, ly hôn nhanh nhất tại TP.HCM, Bình Dương, Đồng Nai với chi phí thấp nhất. Các bạn nên chọn Công ty luật 2A để giúp các bạn giải quyết ly hôn giúp mình vì:

– Công ty luật 2A sẽ cử luật sư giỏi hỗ trợ các bạn toàn bộ thủ tục giải quyết vụ án ly hôn.

– Công ty luật 2A sẽ cử luật sư giỏi giúp bạn ly hôn trong thời gian ngắn nhất (giao động từ 1 tuần tới 2 tháng)

– Luật sư giỏi của Công ty luật 2A sẽ tham gia làm việc trong toàn bộ quá trình giải quyết, bạn sẽ không phải đi lại nhiều lần.

– Luật sư của Công ty luật 2A sẽ giúp bạn ly hôn thành công.

Để được luật sư tư vấn và sử dụng dịch vu ly hôn nhanh của Công ty luật 2A, các bạn vui lòng liên hệ theo thông tin dưới đây:

Công ty luật 2A.

Địa chỉ: 106, đường N15, KDC-DV Tân Bình, phường Tân Đông Hiệp, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương.

Tổng đài tư vấn pháp luật: 0924 198 299.

Trân trọng cảm ơn!

Bài viết liên quan

  • Luật sư tư vấn ly hôn tại Trảng Bom

    Luật sư tư vấn ly hôn tại Trảng Bom Ly hôn tại Trảng Bom. Dịch vụ ly hôn tại Trảng Bom. Tư vấn ly hôn tại Trảng Bom. Dịch vụ ly hôn trọn gói tại Trảng Bom. Luật sư tư vấn ly hôn tại Trảng Bom. Luật sư tư vấn chia tài sản chung khi […]

  • Dịch vụ ly hôn trọn gói tại Thuận An Bình Dương

    Dịch vụ ly hôn trọn gói tại Thuận An Bạn muốn ly hôn tại Thuận An nhưng không biết bắt đầu từ đâu? Bạn không biết hồ sơ ly hôn tại Thuận An bao gồm những giấy tờ gì? Thủ tục ly hôn tại Thuận An như thế nào? Bạn muốn tìm một văn phòng […]

  • Số điện thoại Tòa án nhân dân huyện Đức Trọng Lâm Đồng

    Số điện thoại Tòa án nhân dân huyện Đức Trọng Lâm Đồng Địa chỉ Tòa án nhân dân huyện Đức Trọng. Số điện thoại Tòa án nhân dân huyện Đức Trọng Lâm Đồng. Tòa án nhân dân huyện Đức Trọng. Luật sư Đức Trọng. Văn phòng Luật sư Đức Trọng. Tư vấn pháp luật tại […]

  • Thủ tục đăng ký khai sinh cho con của người Việt Nam với người nước ngoài tại Bình Dương

    Thủ tục đăng ký khai sinh cho con của người Việt Nam với người nước ngoài tại Bình Dương Thủ tục đăng ký khai sinh cho con của người Việt Nam với người nước ngoài tại Bình Dương. Hồ sơ đăng ký khai sinh cho con của người Việt Nam với người nước ngoài tại […]

  • Hướng dẫn ly hôn với người đang bị phạt tù tại Bình Dương

    Hướng dẫn ly hôn với người đang bị phạt tù tại Bình Dương Luật sư tư vấn ly hôn với người đang bị phạt tù tại Bình Dương. Luật sư tư vấn ly hôn tại Bình Dương. Luật sư Bình Dương. Văn phòng luật sư Bình Dương. Ly hôn với người ngồi tù tại Bình […]

Comments (2)

  1. Lương Hà
    18 Tháng Năm, 2022

    Vk ck ly hôn .con mới được 26th thì có phải là mẹ được toàn quyền nuôi con không ạ ?

    • van phong luat su binh duong
      19 Tháng Năm, 2022

      Vâng, cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới cho luật sư. Theo quy định của Luật hôn nhân và gia đình năm 2014 thì khi ly hôn con dưới 36 tháng tuổi sẽ được ưu tiên giao cho mẹ nuôi trừ trường hợp mẹ không đủ điều kiện. Do vậy việc mẹ có được nuôi con sau khi ly hôn không thì còn phải xem xét điều kiện chăm sóc, nuôi dưỡng con của cha và mẹ bạn ạ. Nếu bạn cần tư vấn cụ thể hơn bạn có thể liên hệ với luật sư qua số điện thoại/zalo: 0924 198 299 – 0971 491 595 để được hỗ trợ bạn nhé!

Đặt câu hỏi với luật sư

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *